Mua dây nhảy quang ở đâu thì uy tín nhất ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Sinh viên rao vặt' bắt đầu bởi ctventerviet, 27/9/16.

  1. ctventerviet Member

    Nhiều năm qua, công ty phát triển và đầu tư công nghệ HD với tư cách là đơn vị chuyên cung cấp các sản phẩm dây nhảy cáp quang, thiết bị công nghệ thông tin, viễn thông xin cung cấp một số gợi ý để các bạn có thể chọn mua dây nhảy phù hợp.

    Dây nhảy quang hay còn gọi theo tiếng anh là fiber optic pathcord được hiểu như đoạn cáp quang có công dụng dùng để kết nối quang giữa các liên kết mạng quang:

    Kết nối giữa các hộp phối quang ODF

    ⇒ Kết nối với các thiết bị converter quang

    Giữa các thiết bị truyền dẫn quang với nhau

    >>> [​IMG] Tin hữu ích: Ở đâu bán dây nhảy quang tốt nhất Hà Nội?

    Đặc điểm của dây nhảy cáp quang:



    [​IMG]
    Dây nhảy quang có chiều dài hạn định

    Chiều dài của nó không hạn định và đã được bấm sẵn 2 đầu kết nối (conector)

    Hiện nay có rất nhiều loại dây nhảy và đầu kết nối khác nhau, do vậy là người tiêu dùng thông minh bạn nên lựa chọn mua dây nhảy quang tương thích với các sản phẩm đã sẵn có của mình.

    Có các loại dây nhảy phổ biến được chia theo các đặc điểm sau:

    1. Theo chủng loại cáp quang: bạn cần kết nối đa mode (multi-mode) hay đơn mode (single-mode).

    2. Theo số sợi: Sợi đơn hay sợi đôi? Nếu bạn chỉ dùng đơn giản cho các hoạt động lên mạng internet hàng ngày hoặc công ty kinh doanh thì không cần mua loại có quá nhiều sợi.

    Với các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông, trung tâm truyền dẫn hay trung tâm dữ liệu thì sẽ cần loại dây nhảy quang chống cháy với nhiều sợi hơn: 12 sợi, 24 sợi, 48 sợi.

    3. Theo đầu kết nối: 2 đầu SC, 2 đầu LC, 2 đầu FC, 2 đầu ST, MU, MT –RJ hoặc 1 dầu SC – 1 đầu FC…

    Một số gợi ý cần nhớ khi mua dây nhảy quang

    Cách nhận biết các đầu kết nối quang (optical connector):

    • SC: đầu vuông lớn
    • LC: đầu vuông nhỏ
    • FC: đầu tròn vặn
    • ST: đầu tròn gài
    Một số loại phổ biến:

    • SC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
    • SC/PC to LC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
    • FC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode






    [​IMG]
    Mua dây nhảy quang chất lượng tại HDtelecom

    Mong rằng những thông tin mà HDtelecom đưa ra trên đây là những thông tin thực sự bổ ích giúp quý khách hàng chọn mua được dây nhảy quang ưng ý nhất tại công ty.

    Ngoài những kích thước chuẩn như trên công ty phát triển và đầu tư công nghệ HD chúng tôi còn nhận đặt hàng dây nhảy cáp quang theo yêu cầu của khách hàng,. Khi có nhu cầu về mua dây nhảy quang, dây nối quang hay cáp quang quý khách vui lòng liên hệ để chúng tôi được tư vấn và gửi báo giá cụ thể cho quý khách. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của chúng tôi. Hân hạnh được phục vụ.

    CÔNG TY PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

    Email: info@hdtelecom.com.vn

    Website : http://hdtelecom.vn- Vẽ Chibi Online - Chibi miễn phín

    Tel: 04.32123272 & Fax: 04.32123273

    Địa chỉ: Tầng 6-Số 10, Phố Thiên Hiền, Phạm Hùng, Mỹ Đình 1, Nam Từ Liêm, Hà Nội
    Lưu ý: Bạn phải Đăng nhập để có thể xem đầy đủ đề thi, tài liệu.

Chia sẻ trang này